LoveStory
Diễn đàn lớp QTKDK09-TNU
 :: 

Sự kiện - Giải trí

:: 

Giải Trí

Share | 

Hay~ tin!!!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
28/6/2010, 2:12 pm

Đằng sau nụ cười là giọt nước mắt.Đằng sau cuộc sống giã tạo là ngàn nỗi đau!

Tổng giám đốc

ngA^n_bAbY

Tổng giám đốc

Tên thật : Kim Ngân
Số bài gửi : 127
Status : Đằng sau nụ cười là giọt nước mắt.Đằng sau cuộc sống giã tạo là ngàn nỗi đau!

Bài gửiTiêu đề: Hay~ tin!!!

Hôm nay! Lại một ngày buồn. Một ngày trống trải!
Sáng nay, tôi tỉnh dậy và ước j mình có một bình minh thật đẹp, nhưng lại là sự thất vọng, trời mưa như chút nước, lòng tôi ẩn chứa nhưng nỗi buồn thăm thẳm.

Ôi! hình như mưa kéo dài hàng tuần liền rồi i nhỉ, buồn quá đi. Mưa, sự cô đơn, lạnh lẽo
Tôi ngồi ngây người ra, đưa tay ra hứng nhưng giọt mưa, một cảm giác lạ lạ đến với tôi. Hình như tôi đã trở nên nhậy cảm hơn, sống nội tâm hơn, nhìn mưa mà trong lòng cứ có nỗi buồn j man mác.
Tôi làm sao í nhỉ! Tôi như mất đi cái vẻ ngây thơ hồn nhiên vốn có, mà đổi lại là nhưng suy nghĩ chín chắn hơn, nhìn mọi chuyện một cách sâu sắc hơn. Liệu thế có tốt ko! Câu hỏi thật ngốc phải ko? Chẳng nhẽ tôi lại ko muốn mình lớn hơn, chẳng nhẽ tôi lại cứ mải trẻ con như vậy. Thật ra thì ko phải thế! Ai mà chẳng phải lớn cơ chứ. Nhưng thật sự là tôi rất sợ:
Tôi sợ sự cô đơn!
Sợ cái cuộc sống bon chen giành giật!
Sợ cái cách mà con người ta chỉ đối sử với nhau bằng đồng tiền.
Sợ sự dả giối trong lời nói của mọi người.
Sợ sự đau khổ mình gây ra cho người khác, hay cả sự tổn thương mà ng khác gây ra cho mình.
Sợ mất đi người mình thương yêu nhất.
Sợ cái ngày phải đối mặt với một cuộc sống bất hạnh.
Tôi sợ! rất sợ! Nhưng bik làm sao đây, mỗi người đều phải sống, phải trải qua nhưng thử thách, và tất nhiên là phải bik đứng dậy sau nhưng vấp ngã nữa chứ.
Mọi chuyện rồi cũng sẽ phải như cơn mưa này đúng ko? Nó mưa rồi sẽ phải tạnh, dù mưa lâu hay ngắn, bầu trời sẽ quang trở lại, tuy nhiên có điều là chúng ta có kiên nhẫn hay ko, và sẽ chuẩn bị tinh thần như thế nào để đón một ngày nắng ấm.
Nếu ta cứ mãi sống trong tuyệt vọng, sống trong nhưng cái quá khứ đã qua đi, dằn vặt, đau đớn về mọi chuyện đã kết thúc, thì cuộc sống có tươi đẹp đến đâu, chúng ta cũng ko thể cảm nhận được.
Và bất chợt tôi nhớ đến câu nói của một người tôi rất yêu quý,chính trong lúc tôi đau khổ nhất bị tổn thương nhất, anh đã nói ra để động viên tôi: " Ngọc ơi! em hãy đứng lên bằng chính đôi chân của mình, hãy dùng hi vọng của mình để xóa tan đi nhưng nỗi buồn, em hãy nghĩ đến tương lai của em, bởi em vẫn sẽ phải bước đi cho dù có trở ngại j đúng ko? Nên em đừng suy nghĩ j nữa, hãy trở về là chính con người em, hãy sống bằng cuộc sống hiện tại và tương lai, đừng chôn vùi mình trong những quá khứ, những j đã sảy ra, hãy chôn chặt nó vào sâu trong trái tim, hãy coi nó như một kỉ niệm, ko đáng để nhớ, nhưng cũng ko đáng để quên. Anh tin vào em! tin vào sự mạnh mẽ mà em có thể làm được! Hãy chỉ để có một cơn mưa nhỏ trong một chút thời gian thôi, và hãy cố gắng để đón nhận một ngày nắng ấm. Em sẽ thấy sau cơn mưa trời lại sáng, mọi chuyện đều có thể qua. Hãy kiên nhẫn, và chuẩn bị một tinh thần tốt để đón nhận ánh nắng em nhé"
=> đúng vậy tôi đã hiểu, cảm ơn anh, cảm ơn anh rất nhiều, giờ đây em thực sự đã bớt sợ, bởi nỗi buồn nào rồi cũng sẽ qua, nhưng vấp ngã nào rồi cũng sẽ đứng dậy được chỉ cần mình tin sẽ làm được và quên đi những điều âu lo, phiền muộn. Mình sẽ đón nhận được một cuộc sống có ý nghĩa đối với mình thực sự.
Giờ phút này, trong cái hơi mang mác lạnh của trời mưa, tôi lại cảm thấy ấm lòng, bởi tôi tin rằng sau cơn mưa này sẽ là một ngày nắng đẹp.
Và bạn cũng vậy nhé ! Hãy tin vào chính bản thân mình! Tin vào cuộc sống tươi đẹp! và đừng buồn, đừng tuyệt vọng nhé! Nếu có thì cũng chỉ bùn chut chut thui! Rồi phải vui đấy nhé! Vì sau cơn mưa trời lại sáng mà!

*♥️♥️♥️♥️♥️♥️♫* '
*♥️♥️☺️♥️♥️♥️☺️♥️♥️*'
*♥️♥️♣️♥️♣️♥️♥️♣️♥️♣️♥️♥️*'
'*♥️♥️♣️♥️♥️♥️♥️♥️♥️♣️♥️♥️*'

Uoc*" chO 1 giO*` troi^ qua that. vui ve..
Uoc*" chO 1 ngay` trOi^ qua that. am^" ap'..

Uoc*" 1 tuan^` dc 1 ngay` hp that su..

Uoc*" 1 Thang' co' 1 tuan` may man' ghe' tham.....

Hay~ tin!!!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang